Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Thỉnh thoảng... trong cuộc đời

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Khuongquynh
Trưởng thôn
Trưởng thôn
Khuongquynh

Điểm tích lũy : 304
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : khu phố 3

Thỉnh thoảng... trong cuộc đời Empty
Bài gửiTiêu đề: Thỉnh thoảng... trong cuộc đời   Thỉnh thoảng... trong cuộc đời EmptyFri May 13 2011, 20:01

Thỉnh thoảng lại làm đôi ba công việc tẻ nhạt như xếp lại bàn làm việc, dọn dẹp lại căn gác trọ, lựa chọn và “tiễn đưa một số quần áo cũ lên đường”. Thỉnh thoảng lại shopping, mua một vài chiếc kẹp tóc, chậu hoa đá, xương rồng, chiếc áo để làm mới mình.

Thỉnh thoảng lại đi ngang qua lối nhà ai đó, ngước mắt nhìn lên ban công xem có ai đó đang nhìn mình không? (Điên lắm đây nè). Thỉnh thoảng lại dặn lòng mình thôi mong đợi những tin nhắn, những cú phone của ai đó, hãy gọi cho ai đó đang cần mình. Thỉnh thoảng lại nghĩ thế, lại làm thế, nhưng sao vẫn trống trải quá!!!

Thôi thì chỉ là tỉnh thoảng thôi, để lòng bình yên lại. Tập trung nhé! Công việc nhiều vô kể, việc nào cũng gấp, cũng quan trọng. Biết vậy, sao lòng mình cứ ngẩn ngơ, cứ xót xa mỗi khi chiều xuống. Phố phường tấp nập, những dòng xe nhộn nhịp, nối đuôi nhau, ngược xuôi trăm ngã. Đôi ba tình nhân nắm tay trên đường, nói nói, cười cười, hạnh phúc. Vài cô gái chân dài phóng xe như tên bay trên xa lộ, như chạy đua với thời gian, tiền bạc, danh vọng… miệt mài.

Thỉnh thoảng lại lướt một vài website, thấy xã hội sao bây giờ lắm chuyện lạ có thật, xô bồ, điên đảo. Và cũng thỉnh thoảng nhấc điện thoại bấm số của ai đó nhưng vội cúp máy khi nghe bên kia đầu dây alô giọng đầy trịch thượng. Sợ quá, những cuộc hẹn hò của các cái đuôi vô hồn, sợ quá những quán cà phê thân quen vì có thể gặp ai đó với tình nhân mới để rồi lòng mình lại không biết nên buồn hay vui?

Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Thỉnh thoảng... trong cuộc đời Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thỉnh thoảng... trong cuộc đời   Thỉnh thoảng... trong cuộc đời EmptySat May 14 2011, 00:57

*Việc gì cũng quan trọng cả việc quan tâm,hay nhớ ai đó cũng có thể xếp vào việc quan trọng không nhỉ. Con người chứ không phải sỏi đá,biết yêu,biết nhớ biết lưu luyến là chuyện bình thường,là chuyện hiển nhiên nếu là con người sẽ có những cảm xúc này.
**Điên không? khi cứ nhớ đến một cái gì đó đã là quá khứ?? Sợ gì? có sợ không khi biết (thấy )người mà từng được gọi là người yêu đi bên cạnh ai đó.Sẽ như thế nào? nếu một ngày ta tự dưng thấy mình cô độc quá khi xun quay biết bao nhiêu công việc đang bộn bề.Thấy trống trải quá khi mà đi giữa dòng người đông đúc,bon chen từng cm trên đường.Sẽ như thế nào nhỉ?bật cười hay bật khóc???
Con người đôi khi có những cảm xúc lẫn lộn như dz là chuyện bình thường.Nếu một ngày bạn thấy mình như dz có những trạng thái như dz thì hãy làm những ì mình muốn,hét to,chạy xe trên đường 1 mình,tìm ai đó để nói cảm xúc của mình.Dù biết rằng sau đó hậu quả là cả một túi xách đầy (bị cười,bị nói này nọ,tốn tiền xăng xe ^^)nhưng kệ đi bạn ạ!!!
https://facebook.com

Thỉnh thoảng... trong cuộc đời

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» tất cả là cuộc sống
» làng của người Giarai phần 1
» Chia sẽ tâm sự 1 cuộc đời với dấu chấm
» Cuộc Sống Đơn Giản!
» NHỮNG HẠT GIỐNG CUỘC ĐỜI...................?
Trang 1 trong tổng số 1 trang