Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

re: góp ý 1 tí!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lili_tran
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
lili_tran

Điểm tích lũy : 368
Lần được Thanks : 13

re: góp ý 1 tí! Empty
Bài gửiTiêu đề: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyTue Jun 21 2011, 22:51

BQT và mem cho mình nhắc lại 1 số vấn đề 1 tí
1. các anh chị và các bạn thân mến, chúng ta đều lớn và đều có học thức cả, nên mình đề nghị lần nữa chúng ta nên nói năng nhã nhặn 1 tí, hòa nhã 1 tẹo! tránh những lời gây mất hóa khí, mất đoàn kết... và không nói những câu mang đầy ẩn í không hay, dung tục, gây hiểu nhầm và cũng không phù hợp với chúng ta nữa! ĐỀ NGHỊ CÁC BẠN ĐĂNG, VIẾT CÁC BÀI CÓ TÍNH TRONG SÁNG, LÀNH MẠNH VÀ BỔ ÍCH! BÀI NÀO CÓ Ý GÂY CHIA RẼ VÀ XÚC PHẠM HAY DUNG TỤC, ĐỀ NGHỊ XÓA KHÔNG BÀN CÃI!
2. mình thấy có mục chia sẻ tài liệu mà hiếm có tài liệu nào được chia sẻ! mình có ý này, mọi người xem thế nào nhé! các bài tiểu luận cũ của mình thường chấm xong thì k làm gì nữa thì sao chúng ta k up lên cho các bạn khóa sau tham khảo chứ! rất bổ ích mà!
3. các bạn có bất cứ sách vở, văn thơ, truyện và đặc biệt tài liệu hoc tập nào hay, có ích thì làm ơn đăng lên cho mọi người xem với, nếu k đăng đc thì chỉ cần nói tên tài liệu để các bạn khác tìm đọc.
4. Không thể hiểu nhau và đoàn kết nếu ít tiếp xúc, nói chuyện và gặp nhau! nên đề nghị 4rum phải có 1 hay 1 số ngày off nhất định, dù it hay nhiều người tham gia cũng phải off!
cuối cùng mọi người đọc giùm mình và cho ý kiến!
cảm ơn BQT và các anh chị + các bạn!
Admin
Admin
Admin

Điểm tích lũy : 1123
Lần được Thanks : 76
Nhà ở : iake-Phú Thiện-Gia Lai

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyWed Jun 22 2011, 00:43

chào lili_tran. những thắc mắc của bạn có lẽ cũng là thắc mắc của rất nhiều thành viên trong diễn đàn, và của cả BQT nữa.
1/ về vấn đề các nói chuyện sao cho mất đoàn kết thì cái này có lẽ phải là cố gắng của tất cả mọi người trong diễn đàn rồi, mong mọi người có gắng kiềm chế lời nói của mình để tránh gây mất đoàn kết nội bộ.
2/ về vấn đề tài liệu mình thấy ý kiến của lili_tran rất hay. 4rum mình có lẽ sẽ mở một kho tài liệu để mọi người có thể chia sẻ tài liệu cho mọi người trong diễn đàn. do vậy mình cũng thông báo ra cho mọi người biết để cùng đóng góp xây dựng bố cục của kho tài liệu. cụ thể mình sẽ gửi thông báo lên để mọi người cùng góp ý. mong rằng 4rum chúng ta sẽ sớm có kho tài liệu để tăng hiệu quả cho việc học tập của các thành viên hơn.
https://phuthien.forumvi.com
Ôsin_Phủ
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
Ôsin_Phủ

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 309
Lần được Thanks : -4

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyWed Jun 22 2011, 21:36

lilili_ tran là ai vậy mà sôk vậy pa kon hhhhhhhhhhhhhhhjjjjjjjjjjjjjjjjj Shocked Sad
nhungbaovu
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
nhungbaovu

Điểm tích lũy : 289
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : glung A

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyWed Jun 22 2011, 22:50

Thứ nhất :em đồng ý với chị Lili Trần. Trong khoảng thời gian qua, có quá nhiều vấn đề đã xảy ra trong 4rum. Có nhiều vấn đề đưa ra, nói mọi người cùng đóng góp, ban đầu rất sôi nổi, nhưng sau đó lại im ắng một thời gian và rồi lại lặp lại vd : tình trạng viết không dấu và spam trong các topic của 4rum. Có một vài thành viên ( mình không tiện nói ) post bài chỉ nhằm cho có, chứ không hề coi đến chất lượng của bài viết. Mình hy vọng điều này mình nói ra không thừa, và mong các bạn trong diễn đàn hoạt động có hiệu quả hơn ^^.
Thứ hai : trong 4rum mình có khá nhiều thành viên điều này là một tin vui cho diễn đàn ....tuy nhiên thuộc nhiều tầng lớp, độ tuổi khác nhau, nên cách suy nghĩ của mỗi người sẽ khác nhau. Mình nghĩ các bạn không nên chỉ coi ý kiến của mình, mà .....hãy để ý tới cảm giác của người khác, tránh tình trạng tranh cãi gây mất đoàn kết trên 4rum.....
Thứ ba: mình muốn tất cả các bạn tham gia 4rum post bài có dấu, đúng văn phong của tiếng việt, mình hy vọng sẽ không có ngôn ngữ nào khác ngoài tiếng việt của chúng ta, ý mình là sẽ không có xuất hiện các bài viết không dấu, ngôn ngữ teen trong bài vd : pit', pun`, seo za~....
Hy vọng các bạn sẽ tham gia diễn đàn một cách vui vẻ, và cảm thấy có ý nghĩa với mình....

Ngày xinh xắn nhé !!!
kisurobo91
Trưởng thôn
Trưởng thôn

Điểm tích lũy : 124
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyWed Jun 22 2011, 23:30

forum là nơi để giãi bày nỗi nhớ nhà,giải trí!đừng nên gò bó quá trong cách viêt dấu câu,vì chúng ta cỏ thể muốn thể hiện 1 tí style,chúng ta nhiều bạn là teen mà!miễn là đừng dùng những ngôn từ thiếu tính lành mạnh là được rồi!
nhungbaovu
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
nhungbaovu

Điểm tích lũy : 289
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : glung A

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyWed Jun 22 2011, 23:56

kisurobo91 đã viết:
forum là nơi để giãi bày nỗi nhớ nhà,giải trí!đừng nên gò bó quá trong cách viêt dấu câu,vì chúng ta cỏ thể muốn thể hiện 1 tí style,chúng ta nhiều bạn là teen mà!miễn là đừng dùng những ngôn từ thiếu tính lành mạnh là được rồi!
Mình đồng ý với ý kiến của bạn. Nhưng mình mong các bạn ấy thể hiện style riêng bằng cách khác chứ không phải là làm mất đi sự trong sáng của tieng việt. Bạn có đồng ý với mình là khi đọc một bài viết không dấu, ngôn ngữ teen bạn cảm thấy khó chịu hơn là 1 bài có đầy đủ dấu, ngôn ngữ trong sáng không bạn.^^. Mình nghĩ các bạn ấy muốn thể hiện style của mình tại sao bạn ấy không có những bài viết có ích hơn trong diễn đàn, gây ấn tượng bằng cách ấy chẳng ai phản đối hay có ý kiến gì hết, mặt khác ủng hộ hết mình. Đúng không bạn ^^.
Và mình muốn nói với bạn một điều rằng, trong nội quy của điễn đàn của mình đó là không viết không dấu trong bài viết ^^.
Thân!!!
kisurobo91
Trưởng thôn
Trưởng thôn

Điểm tích lũy : 124
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyThu Jun 23 2011, 08:32

không được viết không dấu thì phải được thực hiện!!nhưng có thể thể hiện cá tính riêng bằng những ngôn ngữ teen,vì ai cung có thể hiểu(vì chúng ta đều là teen)!! @ ,admin,hội đồng quản trị cho ý kiến đi!mất thời gian cho cái con nhỏ này quá
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Điểm tích lũy : 876
Lần được Thanks : 40
Nhà ở : IaAke

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyThu Jun 23 2011, 09:45

^^ Lại là vấn đề có dấu, không có dấu. Quy định của diễn đàn là viết tiếng Việt có dấu, nhưng nếu để ý mọi người sẽ thấy vẫn có bài viết không dấu mà không bị xóa. Lý do là vì MOD, BQT cảm thấy đọc vẫn hiểu hoặc là xem xét vấn đề người đó là mem mới hay mem cũ, vi phạm nhiều lần chưa. Trước giờ bài viết KHÔNG DẤU rất ít bị xóa cũng vì các lý do này.
Đa phần bài viết bị xóa là bài viết dùng từ ngữ không lành mạnh, không có ý nghĩa gì và không liên quan đến bài viết.
WiR1 nghĩ, việc viết có dấu hay không đang là vấn đề nằm trong ý thức chấp hành và việc tập cho mình thói quen viết có dấu. Ban đầu có thể bạn không quen viết, MOD và BQT không có xóa , hay nói đúng hơn là trước giờ rất ít xóa. Nhưng khi đã quen dần thì bạn NÊN viết có dấu. Theo dõi diễn đàn lâu WiR1 thấy, đó chỉ là vấn đề thời gian, dài hay ngắn, mọi người ĐÃ, ĐANG và SẼ viết có dấu. Nhưng MOD và BQT vẫn sẽ NHẮC NHỞ khi cần thiết, vì nếu không nhắc mọi người sẽ không để ý.
Còn về ngôn ngữ teen như pít, pùn, ... mình nghĩ cái đó có thể linh động. Miễn sao vẫn còn có thể hiểu được, không rắc rối quá như " cka bik dzj mak cug~ doj`...." thì đúng là chịu.. thật. ^^ BQT và MOD sẽ xem xét việc xóa hay không xóa với sự trợ giúp và góp ý thường xuyên và nhiệt tình của mọi người.
Mỗi người có 1 ý kiến và quan điểm riêng, nên trước khi đi đến một quyết định chung hay giải pháp nào đó thì tranh luận là điều không thể tránh khỏi và quan điểm của ai cũng nên được tôn trọng.
http://vn.360plus.yahoo.com/huongmuahe650/
langthang.sg
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
langthang.sg

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 200
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : Bốn biển là nhà

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! EmptyThu Jun 23 2011, 10:21

Mình đồng ý với ý kiến của bạn lili_tran.

Mình thấy mục tài liệu của 4rum trống trơn nên ngạc nhiên ....

Các bạn ở đây đều sắp trở thành tân cử nhân, kỹ sư vậy mà kho tài liệu không có gì, hơi bùn!

Vì mình học chuyên ngành cơ điện tử nên mình xin góp bài và thắc mắc vào mục tài liệu ngành cơ khí, bạn nào ngành nào thì góp tài liệu vào ngành đó.

Kiến thức không biên giới nên có thể kiến thức không thuộc chuyên ngành mà các bạn học cũng có thể có ích sau này.

Cuộc đời là cho và nhận

Shocked
http://www.hui.edu.vn - www.proskills.vn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: re: góp ý 1 tí!   re: góp ý 1 tí! Empty

re: góp ý 1 tí!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang