Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

muốn thành công, phải dám làm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Khuongquynh
Trưởng thôn
Trưởng thôn
Khuongquynh

Điểm tích lũy : 304
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : khu phố 3

muốn thành công, phải dám làm Empty
Bài gửiTiêu đề: muốn thành công, phải dám làm   muốn thành công, phải dám làm EmptySat May 28 2011, 17:58

Thầy Danh Đức, biên tập viên của Tuổi trẻ tại buổi học môn ghi nhanh hôm nay "Muốn thành công phải dám làm. Nhớ hỏi bản thân, làm được gì? không làm có mất gì không? Không mất gì thì lao vào".

Thầy đập bàn "Tôi bảo nộp ý tưởng lên, tôi chấm, cùng lắm tôi chửi. Nhục còn hơn sau này vô tòa soạn sếp chửi, mấy thằng lính cũng chửi. Tại sao không nộp?"

Lúc nào mình cũng không làm được gì là do cái bệnh hay liên tưởng. Cái đầu bảo không, các bộ phận khác cũng không. "Cô bé kia xinh quá, thế nào nó cũng chê mình, lại liên tưởng. Bước thẳng lên "I LOVE YOU", bốp.....ăn một cái tát, biết yes or no, đừng để về già ông...ơi....tôi cũng yêu ông mà....ông ..." Thầy nói.
Đã mơ thì mơ hái sao, lỡ rớt còn lọt xuống mây. Mơ gần mặt đất rớt là xuống hầm cầu. "Bỏ ngay ý định vào Tuổi Trẻ, mơ làm quản lí cho CNN. Như thế có nghĩa bắt buộc mình tìm hiểu về CNN, phong cách làm việc, cách viết. Lỡ không làm được thì về Tuổi Trẻ, tôi đón".
"Xe Fox, xăng A92, nhưng không biết chạy đi đâu thì không bao giờ lăn bánh. Trong đầu nghĩ hôm nay phải đi học, thế thì không kiếm được Cup, thì cũng ráng leo xe Buýt đi. Có biết vì sao du học người ta hay hỏi mình tại sao chọn ngành này không? Họ muốn xem bạn có nghiêm túc với nghề không. Trả lời vì em muốn xây dựng đất nước giàu đẹp, đi lên CNH-HĐH đi. Rớt chắc. Không có hướng đi. Phải nói thế này này tôi muốn lương mình cao gần bằng ông.....Tôi muốn làm công ty này....tôi muốn 5 năm nữa, tôi thay vị trí của ông"

Sike_LãngTử
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Sike_LãngTử

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 803
Lần được Thanks : 4
Nhà ở : Tổ Dân Phố 1 - Xóm Chợ - Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: muốn thành công, phải dám làm   muốn thành công, phải dám làm EmptySun May 29 2011, 17:30

vậy mình quyết định lấy vợ rùi nhưng ko bít có dám làm đây ko nữa hihihi
minhdat_9x
Thường dân
Thường dân
minhdat_9x

Điểm tích lũy : 212
Lần được Thanks : -4
Nhà ở : HOA QUẢ SƠN_tôn ngộ ko

Bài gửiTiêu đề: Re: muốn thành công, phải dám làm   muốn thành công, phải dám làm EmptySun May 29 2011, 20:06

Sike_LangTu đã viết:
vậy mình quyết định lấy vợ rùi nhưng ko bít có dám làm đây ko nữa hihihi
uhm bạn quyết định đúng rùi đó.
lấy vợ đi cho dân số tăng nhanh hehe!
Exclamation .... Exclamation .... Exclamation
Khuongquynh
Trưởng thôn
Trưởng thôn
Khuongquynh

Điểm tích lũy : 304
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : khu phố 3

Bài gửiTiêu đề: Re: muốn thành công, phải dám làm   muốn thành công, phải dám làm EmptySun May 29 2011, 20:24

Có muốn lấy vợ thật không? Lấy vợ mất gì? À, mất tiền cưới nè, mất tự do nè.....Được gì nhỉ? Một bầy con, một người quản lí mới.
Giữa được và mất, cái nào nặng hơn. Nghĩ cho kĩ đi. Nghĩ kĩ rồi tiến thẳng lên thế nào có thành quả, không thì thành nhân cũng được.
Thế nhé, nghĩ đi.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: muốn thành công, phải dám làm   muốn thành công, phải dám làm Empty

muốn thành công, phải dám làm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Thành viên mới có đôi lời muốn tâm sự
» Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?
» Sưu tầm bài thơ: Bản chất của thành công
» BẠN CÓ TIN LÀ MÌNH SẼ THÀNH CÔNG KHÔNG?
» BẠN CÓ TIN LÀ MÌNH SẼ THÀNH CÔNG KHÔNG?
Trang 1 trong tổng số 1 trang