Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học Empty
Bài gửiTiêu đề: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptySat Apr 09 2011, 14:11

Cứ mỗi khi hè về, trên những tán lá khi những chú ve làm rạo rực tâm hồn của những cô cậu hoc trò. Vậy là đã sắp hết năm học và giờ phút chia ly cũng sắp đến. với những bạn học lớp 12 đây không những là sự chia tay vĩnh viễn với tuổi học trò với bao nhiêu kỉ niệm buồn vui mà còn là một sự Thử Thách. thử thách ở đây chính là ngưỡng cửa của trường đại học là niềm mơ ước và khát vọng của cả một thời làm học sinh. vậy phải làm thế nào để có thể đạt được niềm mơ ước đó? Câu trả lời có lẽ phụ thuộc phần lớn vào bản thân của các bạn. Tuy nhiên với tư cách là một người đã từng trải qua kỳ thi đại học mình muốn chia sẻ với các bạn một vài kinh nghiệm nhỏ. Hi vọng nó có giúp ích cho các bạn trong kỳ thử thách quan trọng này.
Ở đây mình chỉ muốn nhắc tới những điều nên làm trong quá trình thi còn cách hoc có lẽ các bạn đã được thầy cô hướng dẫn rồi.
Sau đây là một vài kinh nghiệm của mình:
1) TRƯỚC NGÀY THI: tốt nhất trước ngày thi khoang 2 ngay bạn hãy đừng nên học nữa hãy để cho đầu óc thật thoải mái như thế làm bài sẽ tốt hơn.

2) TỰ TIN. đây là yếu tố cực kỳ quan trọng. theo mình thì trong một bài thi yếu tố tự tin có thể chiếm 40% kết quả làm bài của các bạn @ @
3) TRONG QUÁ TRÌNH LÀM BÀI: nguyên tác vàng là câu nào dễ thì làm trước, không nên dành quá nhiều thời gian cho một câu( đây là kinh nghiệm xương máu của minh. trong quá trình làm môn toán mình bỏ hơn 60 phút để làm một bài tập lượng giác và không kiểm tra lại những câu còn lại kết quả là bài lượng giác thì làm không xong. về kiểm tra lại thì sai thêm 2 bài nữa. Arrow Arrow )

4) SAU KHI THI: tốt nhất bạn đừng nên dò đáp án hãy đợi thi xong rồi mới dò kết quả như thế sẽ giúp bạn ổn định tinh thần hơn và bạn cứ tự tin là " mình đúng hết rồi"
trong trường hợp nếu bạn làm bài không tốt thì đừng vội bi quan nhé cứ tự tin mà thi tiếp những môn còn lại. mình đoán một số bạn sẽ gạp phải trường hợp này: sau khi ra khỏi phòng thi bạn sẽ nghe một vài câu đại loại như " đề thi năm nay dễ quá ", " môn này mình 10 điểm rồi".... Những câu này được một vài cá nhân sử dụng để loại bỏ những đối thủ "Yếu Tim" ( ví dụ năm mình thi có 3 người thi cùng phòng bỏ thi sau khi thi môn đầu có lẽ là do bị "hù" @@) pirat

trên đây là một vài kinh nghiệm thi đại học của mình hi vọng nó có thể giúp ích cho các bạn!^^!

Nếu như bạn nào đã hoặc muốn đăng ký vào trường đại học Kinh Tế TP.HCM thì các bạn cứ đặt cau hỏi. Nếu biết mình sẽ cố gắng giải đáp và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn.
Cuối cùng mình sin chúc tất cả các bạn những ai là học sinh và đặc biệt là những bạn lớp 12 thực hiện được những ước mơ của mình.

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
tuoithochemgiet
Trưởng bản
Trưởng bản

Điểm tích lũy : 74
Lần được Thanks : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptySun Apr 17 2011, 10:52

minh co thang em nam nay hoc lop 12
diem cua no cung tam duoc( toan ly hoa khaong 5-6 phay gi do)
no muon thi kinh te vay co duoc khong ban?
tuoithochemgiet
Trưởng bản
Trưởng bản

Điểm tích lũy : 74
Lần được Thanks : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptySun Apr 17 2011, 10:53

minh co thang em nam nay hoc lop 12
diem cua no cung tam duoc( toan ly hoa khaong 5-6 phay gi do)
no muon thi kinh te vay co duoc khong ban?
Khuongquynh
Trưởng thôn
Trưởng thôn
Khuongquynh

Điểm tích lũy : 304
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : khu phố 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptySun Apr 17 2011, 18:02

Được, ai thi cũng được, ngay cả dân khối C như Quỳnh vác mặt đi thi vẫn ok. Có ai cấm đâu, thi xong xuôi tất cả vẫn về như nhau à.
Quỳnh cũng 5-6 phẩy toán lý hóa mà không thi khối A đấy. Biết sao không? Thi người ta bảo sao người bé mà leo cao thế, té xuống chắc gẫy xương. Thôi thành thật khuyên em của bạn, biết lựa sức mà leo. Cứ thi kinh tế nhưng đừng đâm đầu vô trường khủng. chọn trường và ngành vừa tầm với thui. Nhắm thi ĐH không được thì thi cao đẳng.

Shocked
Sike_LãngTử
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Sike_LãngTử

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 803
Lần được Thanks : 4
Nhà ở : Tổ Dân Phố 1 - Xóm Chợ - Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptyMon Apr 18 2011, 08:50

Trời con người mà bạn phải bít phấn đấu chứ 1 lần thất bại là nhiều lần mẹ thành công mà phải cố lên chứ đưng đánh giá thấp bản thân mình ok
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học EmptyMon Apr 18 2011, 09:40

chào các bạn cảm ơn các bạn vì đã đặt câu hỏi cho mình.
mình trả lời câu hỏi của bạn tuoithochemgiet: thưa bạn hiện nay trường dh kinh tế tuyển sinh theo phương pháp đưa ra chỉ tiêu và lấy từ trên xuống cho tới người có vị trí như theo chỉ tiêu trong bảng xếp hạng của toàn trường. vì vậy tỉ lệ chọi khá cao ( ví dụ chỉ tiên là 5000 và dăng kí dự thi là 45000 thì bạn phải loại ít nhất là 40000 thí sinh khác) ví thế em của bạn nên cân nhắc trước khi thi vào trường này. tuy nhiên mặc dù số lượng đăng kí dự thi lớn nhưng chất lượng thí sinh dự thi thường không cao nên nếu hoc lược tốt thì em của bạn hoàn toàn có khả năng thi vào trường.
mình xin chúc em của bạn có một kì thi tốt và có những lựa chon đúng đắn cho bản thân.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học   Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học Empty

Kinh nghiệm trong kỳ tuyển sinh đại học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Trả lời một số câu hỏi liên quan đến Tuyển sinh Đại học 2011
»  Những điều cần biết tuyển sinh quân đội
» Thông tin tuyển sinh của trường Nhân Văn TPHCM
» Tuyên Ngôn Sinh Viên
»  Những điều cần biết tuyển sinh công an nhân dân 2011
Trang 1 trong tổng số 1 trang