Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Một tình yêu không nói

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Điểm tích lũy : 624
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Trung tâm VHTT KP3

Một tình yêu không nói Empty
Bài gửiTiêu đề: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói EmptyMon Dec 06 2010, 19:29

Năm học lớp 10.
Ngồi trong lớp học Anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé cạnh bên. Em là người mà tôi luôn gọi là BẠN TỐT NHẤT.Tôi chăm chú nhìn mái tóc dài và mượt của em và ước gì em là của tôi. Nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Sau buổi học, em đến gần và hỏi mượn tôi bài học em nghỉ hôm trước. Em nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm học lớp 11.
Chuông điện thoại reo. Đầu dây bên kia là em. Em khóc và thút thít về cuộc tình vừa tan vỡ. Em muốn tôi đến với em, vì em không muốn ở một mình, và tôi đã đến. Khi ngồi cạnh em trên sofa, tôi chăm chú nhìn đôi mắt ướt nước của em và ước gì em là của tôi. Sau hai tiếng đồng hồ, cùng xem bộ phim của Drew Barrymore và ăn ba túi khoai tây rán, em quyết định đi ngủ. Em nhìn tôi, nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm cuối cấp.
Vào một ngày trước đêm khiêu vũ dạ hội mãn khóa, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. "Bạn nhảy của em bị ốm", em nói, "Anh ấy sẽ không khỏe sớm được và em không có ai để nhảy cùng. Năm lớp 7, chúng mình đã hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT." Và chúng tôi đã làm như thế. Vào đêm dạ hội, sau khi tiệc tan, tôi đứng ở bậc tam cấp trước cửa phòng em. Tôi chăm chú nhìn em khi em mỉm cười và nhìn bóng tôi trong đôi mắt lấp lánh của em. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không nghĩ về tôi như thế và tôi biết điều đó. Rồi sau, em nói : "Em đã có giờ phút vui vẻ nhất, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Ngày tốt nghiệp.
Từng ngày trôi qua, rồi từng tuần, từng tháng. Chớp mắt đã là ngày tốt nghiệp. Tôi ngắm nhìn hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần trên sân khấu khi nhận bằng tốt nghiệp. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Trước khi mọi người trở về nhà, em tiến về phía tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Rồi sau, nhấc đầu lên khỏi vai tôi, em nói : "Anh là BẠN TỐT NHẤT của em, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Vài năm sau.
Giờ đây, tôi đang ngồi trong băng ghế dài trong nhà thờ. Cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em khi em nói : "Tôi hứa" và bắt đầu một cuộc sống mới, với một người đàn ông khác. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Nhưng trước khi lên xe đi, em đến gần tôi và nói : "Anh đã đến, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang.
Đã nhiều năm trôi qua, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong cô bé đã từng là BẠN TỐT NHẤT của mình. Trong buổi lễ, người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em trong suốt những năm trung học. Và đây là những gì em viết : "Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi nhưng anh không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm được điều đó… Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc.

Em yêu anh em yêu anh em yêu anh…"

" các bạn ạ, hãy mở lòng nếu có thể để 1 lúc nào đó lại ngậm ngùi tiếc nuối "
Nhoxrua89
Thường dân
Thường dân
Nhoxrua89

Điểm tích lũy : 40
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : tt phu thien

Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói EmptyMon Dec 06 2010, 22:16

Một kết thúc buồn...khi họ nhìn thấy được trái tim của nhau cũng là lúc họ mãi mãi xa nhau... Hãy nói hết những gì trái tim nói...thay vì im lặng để rồi ân hận và oán trách mình...
Uchiha
Thường dân
Thường dân
Uchiha

Điểm tích lũy : 72
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói EmptyMon Dec 06 2010, 22:34

câu chuyện của bạn làm xục xôi nỗi đau trong mình bấy lâu nay !
mình cũng từng trải qua,
mình cũng từng trải qua....
Cool
buồn quá :lol:
thieugiakute90
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
thieugiakute90

Điểm tích lũy : 223
Lần được Thanks : 18
Nhà ở : khu pho 6 - phu thien - gia lai

Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói EmptyMon Dec 13 2010, 19:21

trời đúng là buồn và một kết thúc không có hậu! mà đôi lúc cái đỏ mình không thể nói được mình cũng không biết tại sao
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Tâm trạng : Bực bội
Điểm tích lũy : 700
Lần được Thanks : 14
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: khách qua đường   Một tình yêu không nói EmptyMon Dec 13 2010, 21:55

mỗi người hãy tự rút ra cho mình....những bài học quý giá..về tình yêu và cuộc sống.
Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói EmptyWed Dec 15 2010, 23:37

Câu chuyện buồn thiệt,nếu như bạn cứ nghĩ về 2nhân vật chính.Nhưng nếu nghĩ (hihi cái này nói các bạn đừng la nha!!!)nhưng nếu nghĩ nhờ câu chuyện của họ mình có thêm được một kinh nghiệm nữa,có thêm lý do để mạnh dạn trong tình cảm hơn thì cũng không đến nỗi quá buồn geek.Bạn phải bắt đầu thì mới biết kết thúc như thế nào.Nhiều lúc nghĩ thui thì không được gì hết.Chúc các bạn vui vẻ (*_^)!!!
https://facebook.com
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Tâm trạng : Bực bội
Điểm tích lũy : 700
Lần được Thanks : 14
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: khách qua đường   Một tình yêu không nói EmptyThu Dec 16 2010, 11:46

"kết thúc chỉ là sự khởi đầu của những điều mới."
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu không nói   Một tình yêu không nói Empty

Một tình yêu không nói

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» BỨC THƯ TÌNH KHÔNG DÁM GỬI
» Tình Bạn là 1 khái niệm rất sâu rộng nhưng giữ được tình bạn mới là điều khó nhất
»  Không Cười Không Lấy Tiền
» KHÔNG CƯỜI KHÔNG LẤY TIỀN
» tinh yeu: Bức thư tình hay nhất chưa dám gửi đến vơ iu :))
Trang 1 trong tổng số 1 trang