Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
chucuoixitin_kr
Trưởng thôn
Trưởng thôn
chucuoixitin_kr

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 172
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : IaAke- Phú Thiện - Gia Lai

Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?    Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?  EmptyTue Nov 23 2010, 18:02

Tình hình là dạo gần đây mình thấy có rất nhiều bạn đăng ký làm mod. Nhưng chính bản thân các bạn vẫn chưa hiểu hết vai trò của 1 mod và chưa hiễu rõ nội quy box mà mình cần quản lý. Những góp ý này mong các bạn xem qua để các bạn hiểu rõ hơn về vai trò của 1 người mod và tránh hạn chế những mod ảo ra:

* Mod có khả năng edit bài của bản thân mình và mem trong phạm quy quản lý
* Mod là trung gian giữa ban quản trị cấp cao và Thành viên, mọi ý kiến của Thành viên thường do 1 mod gửi lên ban quản trị
* Mod là bộ mặt chung của forum, mod làm tốt, mod thân thiện => forum tốt, forum thân thiện
* Mod là tấm gương sáng cho mem ( 1 mod mà post bài tùm lum, cm ko ra gì, làm biếng quản lý, thử hỏi có quyền gì mà đòi hỏi mem phải làm đúng theo mod đó )
* Và tùy theo từng box mà mod đó có vai trò khác nhau: như box hỏi đáp, ngoài những vai trò như trên thì còn phải hiểu biết để có thể trả lời hầu như bất cứ câu hỏi nào từ Thành viên. Hay như box tâm sự, ngoài những vai trò đó thì cần phải hiểu tâm trạng Thành viên, cần phân biệt rõ bài nào là copy, bài nào là do chính Thành viên viết ra, ...vv....

Do forum thường có những đợt tuyển mod cho từng box hay tuyển mod cho toàn forum, nên sẽ hạn chế những bạn tham gia vào forum k đúng lúc cũng như những bạn bận công việc mà ko biết, đó sẽ là 1 thiệt thòi cho các bạn cũng như forum. Nên đây là cách cuối cùng mà các bạn có thể tự thể hiện mình và hy vọng được ban quản trị để mắt đến :

* Tìm hiểu box mình muốn làm mod
* Đóng góp cho forum nói chung và đóng góp cho box mình muốn làm mod nói riêng
* Làm gương cho Thành viên.
* Tìm kiếm những thông tin bổ ích cho box, tránh hạn chế những tin trùng lập, tin virus, link die, những tin k xác thực .
* Góp ý cho Thành viên cũng như tiếp thu ý kiến từ ban quản trị để tự hoàn thiện mình .

Chúc các bạn thành công !
lonely_engi
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
lonely_engi

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 261
Lần được Thanks : 1
Nhà ở : phú thiện - gia lai

Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?    Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?  EmptyMon Nov 29 2010, 18:51

tay Lân đọc cái đây đê pirat

Muốn trở thành Mod các bạn cần biết những gì ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Những điều nên biết về thực phẩm và đồ uống
» muốn thành công, phải dám làm
» hãy biết quý trọng những gì đã có
» Ai biết Phú Thiện có những đặc sản gì không?
»  Những điều cần biết tuyển sinh quân đội
Trang 1 trong tổng số 1 trang