Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lycafedang
Thường dân
Thường dân
lycafedang

Điểm tích lũy : 54
Lần được Thanks : 0

Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em Empty
Bài gửiTiêu đề: Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em   Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em EmptyWed Nov 23 2011, 22:50

Nhà em ít thóc nên không có bồ. Thóc nhà em đựng ở thúng, cót. Tuy nhiên, em có nghe bác Thạch, bạn bố em nói, bố em có bồ, nhưng không mang về nhà. Em có gặng hỏi, bố em chỉ nói: Con còn bé quá, sau này sẽ biết. Em cứ nghĩ: Bồ đựng thóc thì sao lại để nơi khác. Bác Thạch có nói, bồ của bố em dễ thương lắm, đáng yêu lắm. Bác ý bảo bồ của bố em dài, chân cao, miệng nhỏ, trông cũng nhỏ nhắn. Và thế là em hiểu, bố em có thóc, và ông ta để riêng một chỗ. Tuy nhiên em mong bồ của bố em phải to cơ, mà bố phải mang bồ về nhà cơ. Nhưng tại sao khi nói ý muốn này cho mẹ em, thì mẹ em nói, nếu bố em mang bồ về nhà, mẹ em sẽ chọc tiết. Em chẳng hiểu gì cả. Chả nhẽ bồ thóc lại là một loại động vật à? Em rất muốn nhìn thấy bồ. Và khi đó em sẽ tả chiếc bồ thật hay, thật xúc tích. Được rồi, nếu không, em sẽ gom tiền, tự kiếm bồ cho mình. Và có lẽ phải thế cô ạ!!!
Attachments
You don't have permission to download attachments.
(18 Kb) Downloaded 2 times
cofe_gialai
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
cofe_gialai

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 392
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em   Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em EmptyThu Nov 24 2011, 02:41

sàm
nhoxuka_1994
Trưởng thôn
Trưởng thôn
nhoxuka_1994

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 153
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : tổ dân phố 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em   Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em EmptyThu Nov 24 2011, 09:54

haha.sàm thiệt, chẳng hay chút nào.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em   Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em Empty

Đề 11: Hãy tả chiếc bồ nhà em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Chiếc lá cuối cùng.
Trang 1 trong tổng số 1 trang