Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Ngày Chị Lên Xe Hoa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Điểm tích lũy : 624
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Trung tâm VHTT KP3

Ngày Chị Lên Xe Hoa Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Nov 19 2010, 13:44

Tôi 20 tuổi, chị 25 vì thế tôi và chị như hai người bạn thân thiết. Chị hiền lành, tôi bướng bỉnh, chị 39 kg tôi 44kg. khác nhau về tuổi tác, tính cách lẫn... cân nặng, nhưng tôi biết chị luôn yêu thương và xem tôi như 1 đứa em bé bỏng 44kg của chị.
Sở dĩ hôm nay tôi viết bài này không đề cập đến vấn đề đang hot hiện nay như những bài trước tôi đã đăng. Mà tôi lại viết về 1 đề tài không mấy thú vị đó là " chị tôi". khi các bạn đọc bài này có lẽ các bạn sẽ cười tôi và nói con này " nhão" quá hay sến quá đại loại như vậy. Nhưng tôi vẫn viết, tôi viết với tất cả những tâm tình, những tình cảm của tôi dành cho chị. Và tôi cũng muốn các bạn sau khi đọc xong bài này hãy yêu thương những người chị nhiều hơn để 1 ngày nào đó " Chị lên xe hoa ", thì thổ lộ tình cảm cũng đã muộn.
Khi tôi học cấp 1, ngày ngày chị đưa tôi đến trường, dạy tôi học cho tôi ăn ( tôi là con út nên rất được cưng chiều). Vậy mà tôi luôn vòi vĩnh chị phải mua cái này mau cái khác cho tôi, thậm chí tôi còn hất đổ bát cơm xuống đất vì không muốn ăn nhưng chi cứ bắt ăn. Rồi tôi lên cấp 2, tôi suốt ngày đi chơi trong khi đó chị phải lo cơm nước, giặt áo quần và phụ mẹ tôi bán quán. Thế mà tôi vô tâm thấy chị vất vả nhưng mặc kệ tôi vẫn đi chơi, và từ lúc ấy tôi không nhận ra chị ốm hơn tôi. Lên cấp 3, lúc này chi không còn ở bên tôi nữa chị ra Đà Nẵng học. Thế là tôi phait thay chị phụ mẹ, lúc này tôi mới hiểu được sự vất vả của chị và tôi cũng ngầm hiểu ra rằng, vì saao tôi mập hơn chị.
Rồi tôi vào Đại Học, chị lại tiếp tục lo lắng cho tôi, 2 chị em xa nhà cùng nương tựa nhau mà sống thì bản tính vô tâm của tôi lại trỗi dây, tôi đòi ở riêng cho thoải mái, chị không nói gì lẳng lặng tìm nhà trọ cho tôi. Nhưng cuối cùng không có, tôi lại phải ở với chị, các bạn có thấy ai vô tâm như tôi không? sáng chị tôi dậy sớm bán bánh mì còn tôi thì cứ ngủ lười ra đấy, trưa chị về nấu cơm cho tôi ăn rồi chị tiếp tục đi học. Tối lại phụ bán cà phê, còn tôi, tôi cứ vô tư ăn - học- ngủ. và lúc đó tôi đã phát hiện ra chị tôi thật gầy yếu.
sang năm 2 tôi không ở với chị nữa, chi đã ra trường và về quê làm việc, lúc này tôi mới hiểu được sự cô đơn khi vắng chị, tôi đã khóc thật nhiều, và có lúc tôi thu xếp quần áo chạy ra bến xe nhưng chị tôi, cũng là do chị tôi, chi khuyên tôi rất nhiều, chị an ủi và tôi đã không còn ý định bỏ học nữa.
Năm 3, chị báo tin sẽ lấy chồng, tôi vừa mừng vừa buồn. Mừng vì chị đẫ tìm được hạnh phúc cho mình, buồn vì tết này về nhà tôi sẽ vắng bóng chị. Ngày chị lên xe hoa, tôi bật khóc nức nở, chị cười buồn nói tôi là " Thanh lác" nhưng tôi biết chị đã kìm nén để không bật khóc.
Giờ đây không còn chị bên cạnh tôi cảm thấy trống vắng và buồn vô cùng, nhưng tôi biết đó là điều chị không muốn, tôi đã hứa với chị sẽ sống vui và yêu đời.
Chị à! em thật sự xin lỗi vì những điều em đã làm trước đây, em muốn gửi đến chị lời cảm ơn sâu sắc này. Mãi yêu chị!
Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Bài gửiTiêu đề: Mừng cho chị chớ thanh!!!   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Nov 19 2010, 14:44

Đọc bài của th n cũng thấy buồn, giỏi thiệt đó làm người ta buồn lây luôn rùi. Crying or Very sad Nhưng mình nên vui chớ th,vui vì chị đã tìm được người để nương tựa, vui vì chị đã tìm được hạnh phúc, vui vì gia đình mình có thêm 1thành viên, vui vì chắc chắn sau này mình còn sẽ có nhiều niềm vui nữa và vui vì....nhờ đó mình mới thấy chị quan trọng như thế nào đối với mình.Đúng không nè,có lẽ th vẫn buồn, vẫn khóc vì suy nghĩ trước kia, nhưng nên vui nên mừng thì vẫn tốt hơn, vì giờ mình đã có những suy nghĩ chính chắn hơn, biết quan tâm đến người khác hơn,Th còn 1chị nữa mà, hãy yêu, thương chị ấy hơn.N cũng cảm ơn th nhờ bài này của th mà n cũng rút ra cho mình được 1bài học quan tâm nhiều hơn đến mọi người bên cạnh(n cũng là đứa vô tâm mà).Cười lên nha th, vì chị mà cũng vì chính mình. Exclamation
https://facebook.com
trungtruong_90
Trưởng thôn
Trưởng thôn
trungtruong_90

Điểm tích lũy : 152
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : khu phoos phú thiện

Bài gửiTiêu đề: cam dong   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Nov 19 2010, 22:40

đọc những dòng chử của th cảm động quá chuận bi rơi nước mắt rùi. huuhu. thực sự thì th có người chị như vậy là đáng quý. Hảy quý trọng chị của minh. Tuy là chị đã đi lấy chồng đi xây dựng tổ ấm cho riêng mình nhưng chị vẫn mãi yêu thương th. đừng lo. Tr biết được điều đó. hảy vui và tự hào khi mình đã có người chị như vậy. chúc chị th hạnh phúc bên tổ ấm mới. Surprised
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyWed Nov 24 2010, 09:08

thanks các bạn đã đọc và cảm nhận cùng thanh. Yêu các bạn nhiều.
thieugiakute90
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
thieugiakute90

Điểm tích lũy : 223
Lần được Thanks : 18
Nhà ở : khu pho 6 - phu thien - gia lai

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Dec 03 2010, 21:13

đọc những dòng chử của th cảm động quá chuận bi rơi nước mắt rùi. huuhu. thực sự thì th có người chị như vậy là đáng quý. Hảy quý trọng chị của minh. Tuy là chị đã đi lấy chồng đi xây dựng tổ ấm cho riêng mình nhưng chị vẫn mãi yêu thương th. đừng lo. Tr biết được điều đó. hảy vui và tự hào khi mình đã có người chị như vậy. chúc chị th hạnh phúc bên tổ ấm mới. Surprised

tr bữa nay bít cảm động luôn ha! ma t vô post hình sao không pót vào vậy
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Tâm trạng : Bực bội
Điểm tích lũy : 700
Lần được Thanks : 14
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: khách qua đường   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Dec 10 2010, 22:16

nhạc phẩm được mang tên "Chị Tôi 2"
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyWed Dec 15 2010, 08:39

thanks mọi người nha
babykute
Phó thường dân
Phó thường dân
babykute

Điểm tích lũy : 1
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : city 42 - iasol

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptySun Jan 02 2011, 21:43

mỗi cây mỗi hoa,mỗi nhà mỗi cảnh. Trong cuộc sống có rất nhiều chuyện buồn mà mỗi chúng ta cần phải trải qua. Điều quan trọng là chúng ta có biết vượt qua điều đó hay không và làm thế nào để cải thiện cuộc sống không phải gặp lại những chuyện đau buồn như thế nữa. Hãy luôn cười thật tươi và sống thật tốt nhé! "KONICA !" santa
levanhieu
Trưởng bản
Trưởng bản

Điểm tích lũy : 92
Lần được Thanks : 1
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyMon Jan 03 2011, 10:38

viet hay lam.

Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyTue Jan 04 2011, 08:32

bây giờ bạn và chị của bạn ra sao rồi?
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyTue Jan 04 2011, 18:56

Chip_coi_1703 đã viết:
bây giờ bạn và chị của bạn ra sao rồi?
Hi minh rất vui vì giờ này chị mình rất hạnh phúc, anh rể mình cực kỳ thương vợ và cuộc sống cũng khá giả.thanks các bạn đã cùng sẻ chia với thanh. chúc các bạn luôn hạnh phúc.
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyWed Jan 05 2011, 15:18

chị của bạn từng là bạn học của chip mà.?
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyWed Jan 05 2011, 15:46

mình thấy các bạn spam quá mức rồi đấy.
nếu các bạn muốn nói chuyện thì có thể ra yahoo hoặc nhắn tin với nhau
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyWed Jan 05 2011, 21:42

thalksa đã viết:
mình thấy các bạn spam quá mức rồi đấy.
nếu các bạn muốn nói chuyện thì có thể ra yahoo hoặc nhắn tin với nhau
bài này của tác giả Thanhmiss và những nội dung trò chuyện ko nằm ngoài nội dung của bài viết này, ít nhiều cũng liên quan tới thanhmiss và chị gái của thanhmiss. ko có từ ngữ nào là spam cả. bạn thalksa nên phát ngôn cho đúng?
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Jan 07 2011, 17:56

Chip_coi_1703 đã viết:
chị của bạn từng là bạn học của chip mà.?
ô vậy hả, thế đằng ấy là au vậy nhỉ?
u4menh3
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
u4menh3

Điểm tích lũy : 655
Lần được Thanks : 6
Nhà ở : tổ dân phố 10-phú thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa EmptyFri Jan 07 2011, 20:32

có vẻ sâu sắc quá nhỉ. bạn thanhmiss có vẻ hình tượng chị quá hak Twisted Evil
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày Chị Lên Xe Hoa   Ngày Chị Lên Xe Hoa Empty

Ngày Chị Lên Xe Hoa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» thương quá...
» Nếu một ngày........
» MỖI NGÀY MỘT LỜI NÓI THẬT!
» Tâm sự mỗi ngày