Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
pe_vip_kute
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
pe_vip_kute

Tâm trạng : Hạnh phúc
Điểm tích lũy : 329
Lần được Thanks : 1
Nhà ở : lop 10a2_truong THPT TRẦN QUỐC TUẤN

CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI Empty
Bài gửiTiêu đề: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 11:20

e quen một người trên mạng cũng được 5 tháng rùi,người đó hơn e 3 tuổi,bọn e thường xuyên nhắn tin cho nhau,và bây giờ người ấy nói là người ấy thích e và muốn e làm bạn gái của người đó,bây jo e ko pjt làm sao hết,mong các chị giúp đỡ Question
BÉ BỰ 9x
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
BÉ BỰ 9x

Điểm tích lũy : 255
Lần được Thanks : 3
Nhà ở : tổ dân phố 5 - phú thiện - gia lai

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 11:27

hjx e nên xem xét cho thật kỹ đừng wết định 1 cách vội vàng e ah 2 e chỉ wen nhau wa mạng nên chưa biết j về nhau cả vì thế e k nên vội vàng đây là chuyện tình cảm k fải là trò chơi đâu nên e fải suy ngĩ cho thật kỹ trước khi wết định yêu bất cứ 1 người con trai nào k chỉ riêng người e wen trên mạng này đâu e ah e hãy suy ngĩ và wết định cho đúng đắn nha e để sau này e k fải hối hận về wết định của mình e nha chị mong e sẽ có 1tình yêu thật đẹp và happy nha CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI 9504
CongTu_NhaNgheo91
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
CongTu_NhaNgheo91

Điểm tích lũy : 411
Lần được Thanks : -12
Nhà ở : LêtăngCity

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 12:26

Em ơi đừng tin nó lừa đó.he...
pe_vip_kute
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
pe_vip_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 12:37

thật ko,con trai ai cũng thế cả ak
Quynhon_II
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Quynhon_II

Điểm tích lũy : 497
Lần được Thanks : 7
Nhà ở : rừng năm city

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 12:39

mới 14t mà yo vs đương..... cứ từ chối thẳng thừng đi đừng ngại em ak....
https://www.facebook.com/pages/FacebookVietnam/128076147194/#!/ho
Playboy
Thường dân
Thường dân
Playboy

Tâm trạng : Mệt mỏi
Điểm tích lũy : 57
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : quận 1 thị trấn phú thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 13:10

đừng tin nó em àh. nếu có chọn người Yêu thì phải chọn người như ah nak.
BÉ BỰ 9x
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
BÉ BỰ 9x

Điểm tích lũy : 255
Nhà ở : tổ dân phố 5 - phú thiện - gia lai

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 13:15

uhm tốt nhất thì cứ nên học cho thật giỏi đi đã oy khi có sự nghiệp ổn định oy hãy ngĩ tới chuyện yêu đương (không nên tin bố con thằng nào chỉ nên tin vào bố mình và chính mình mà thôi....)CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI 238586
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Điểm tích lũy : 624
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Trung tâm VHTT KP3

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 15:18

pe_vip_kute đã viết:
thật ko,con trai ai cũng thế cả ak

Hầu hết là vậy em à, không có đứa con trai nào tính chuyện yêu đương lâu dài với em trong khi em chưa có công việc, hay có một nền tảng nào cả. Đừng tin em à, chẳng qua tỏ tình với em để thêm vào list người yêu của nó thôi, lo học đi.
Khờ
Bộ trưởng bộ kế hoạch hóa
Khờ

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 900
Lần được Thanks : 26
Nhà ở : Tổ Dân Phố I

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:24

đừng tin mấy thằng đó + mấy ông trong diễn đàn có iu thì iu anh nè... monkey
Sike_LãngTử
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Sike_LãngTử

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 803
Lần được Thanks : 4
Nhà ở : Tổ Dân Phố 1 - Xóm Chợ - Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:29

Tuỳ thui nhưng tốt nhất là kệ đi nó nói vậy em kêu còn nhỏ không quan tâm truyện yêu đương mà cũng đừng phủ phàng wa hơ hãy kêu làm bạn vui hơn hi hi còn câu con trai ai cũng thế thì em nhầm rùi đó tuỳ thui em ak chúc em có quyết định đúng hơ
vi1tinhyeu12a5
vi1tinhyeu12a5

Điểm tích lũy : 1079
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : phú thiện -gialai

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:34

YÊU NHIỀU KHỔ NHIỀU.ÔM NHIỀU THÌ ỐM.TỐT NHẤT EM ĂN HỌC CHO TỐT ĐI.RÙI TÍNH TÍP.MỚI 14T THÌ LÀM GÌ MÀ SỢ HẢ?KHÔNG PHẢI THẰNG ĐÀN ÔNG NÀO CŨNG XẤU NHƯ NHỮNG NGƯỜI GIRL TRONG DIỄN ĐÀN NÓI ĐÂU.MÀ XẤU HAY KHÔNG PHẢI HỎI CON TIM MÌNH NHƯ THẾ NÀO EM AK.CHÚC EM HỌC TỐT
pe_vip_kute
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
pe_vip_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:44

e cũng nói là e còn nhỏ,ko ju được,nhưng người đó nói là e học lớp 10 rùi,nhỏ gì nữa và người đó hứa sẽ chờ e,e cũng muốn từ chối thẳng nhưng e sợ sẽ mất đi anh ấy vì e luôn coi ah ấy như một người ah trai
Khờ
Khờ

Điểm tích lũy : 900
Lần được Thanks : 26
Nhà ở : Tổ Dân Phố I

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:45

pe_vip_kute đã viết:
e cũng nói là e còn nhỏ,ko ju được,nhưng người đó nói là e học lớp 10 rùi,nhỏ gì nữa và người đó hứa sẽ chờ e,e cũng muốn từ chối thẳng nhưng e sợ sẽ mất đi anh ấy vì e luôn coi ah ấy như một người ah trai

ọc chấp nhận thì ko dc từ chối củng không xong... vậy e cần gì phải ???????
vi1tinhyeu12a5
vi1tinhyeu12a5

Điểm tích lũy : 1079
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : phú thiện -gialai

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 16:52

em cũng yêu họ rùi nên như thế thôi.nhưng nếu em yêu họ và họ chờ đợi em như thế nhưng trong khi yêu em vẫn học tốt và không đau khổ và hạnh phúc với cuộc sống thì em cứ yêu đi.đôi khi yêu sẽ làm em vững tin trong học tập và cuộc sống thì sao?nhưng đừng vượt quá giới hạn cho phép là ok.hihihi
Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 17:07

pe_vip_kute đã viết:

vậy thì cứ nói chờ đi e, e cũng đừng nhận lời gì hết, đừng nghĩ mình lợi dụng tình cảm của người ta e ak.Mình cũng đã có từ chối rùi, nhưng họ k chịu buông thui, hỳ, con gái mình nhiều lúc có cái đặc quyền đó mừ. Với lại e còn nhỏ lắm, nói là 14t hay lớp 10 mà yêu với k yêu thì còn sớm lắm.Giờ e tập trung vào việc học thì hơn, ba mẹ còn mong đợi và chờ những điều mà e làm được hơn là người ta đó. E sợ mất đi thì e cứ nói thẳng, là e coi ngta là bạn thân, như anh trai. Nếu chỉ vì e không nhận làm người yêu, mà xa lánh, lanh nhạt hay cắt đứt liên lác vs e thì ng đó k đáng để e bận tâm như vậy đâu. Nhưng nói đi nói lại, e cứ phải cố gắng học thôi, chị đi qua rồi mới biết sau này e còn nhiều lựa chọn lắm, không sợ ế đâu mà lo, hỳ....
https://facebook.com
pe_suka
Phó thường dân
Phó thường dân
pe_suka

Tâm trạng : Mệt mỏi
Điểm tích lũy : 14
Nhà ở : 12a1

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 17:10

chỉ mới là quen qua mạng thôi ma bé , cứ từ từ nến người ta có tình cảm với e thiệc thì người ta sẽ đợi e thôi cứ từ từ suy nghĩ ki đi e
pe_sam
pe_sam

Điểm tích lũy : 1052
Lần được Thanks : 15
Nhà ở : 12@1(2011-2012)

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 17:22

pe_vip_kute đã viết:
e quen một người trên mạng cũng được 5 tháng rùi,người đó hơn e 3 tuổi,bọn e thường xuyên nhắn tin cho nhau,và bây giờ người ấy nói là người ấy thích e và muốn e làm bạn gái của người đó,bây jo e ko pjt làm sao hết,mong các chị giúp đỡ Question
với những gì sam đã trải qua...k phải la rành đời để lên mặt e hay dạy dỗ e mà chị chỉ muốn khuyên e như 1 người chị coi e như đứa e gái(hihi dù gì sam cũng hơn tuổi xu mà,?) e bây giờ chỉ mới học lớp 10 chị nghĩ e nên suy nghĩ thật kĩ... và nếu e nhận lời của người đó thì hãy chắc chắn 1 điều rằng k làm ảnh hưởng tới chuyện học của e,còn nữa người đó hơn e tận 3 tuổi đó ,sự chêh lệch tuổi tác sẽ ảnh hướng tới tc của 2 người , hơn nữa chị cũng vừa trải qua lứa tuổi của e chị hiu. theo chị thì k phải hầu hết con trai đều xấu ma wan trọng la mình có biết cách để người ta tốt với mình hay k............. đừng để sau này như chị ham chơi rồi bây giờ đi mày mò lại kiến thức cũ.nhưng quan trọng hơn hết là ở e,,suy nghĩ thật kĩ nha e....chị chúc e thành công
Sike_LãngTử
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Sike_LãngTử

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 803
Lần được Thanks : 4
Nhà ở : Tổ Dân Phố 1 - Xóm Chợ - Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 17:30

Nói chung la xa nhau ai biết được nó có người yêu rùi thì sao không nên tin vào chuyện vớ vẩn này em ak tốt nhất là ""KHÔNG""
nh0ckpi
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
nh0ckpi

Điểm tích lũy : 219
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : KP I pt

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 17:58

ồh!! hok phải đâu em!! nóa lừa e đó!! đừng tin nóa !! tin anh nềk!! hihi Shocked
bui_son
Trưởng bản
Trưởng bản
bui_son

Điểm tích lũy : 127
Nhà ở : iaake

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 18:08

mới chỉ nhắn tin chat chít mà thích thì cũng thấy lạ,anh nghĩ em nên xem xét lại,phải tiếp súc nhiều với biết được à.
pe_sam
pe_sam

Điểm tích lũy : 1052
Lần được Thanks : 15
Nhà ở : 12@1(2011-2012)

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 19:21

có vấp ngã thì mới trưởng thành được a ạ...
@#$%^*()
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
@#$%^*()

Điểm tích lũy : 294
Nhà ở : Nhà Đá!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 20:18

hj thế pesam vấp ngã rồi sao?mà tin đó ở đâu nói cho a đi! a xử nó cho!hjhjh Sad cho a sdt của e đi để tiện ll?hjhjh Sad Sad
cunju
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
cunju

Tâm trạng : Bực bội
Điểm tích lũy : 275
Nhà ở : 12a1

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 20:19

hj tin bản thân đi em, mới quen qua mạng mà đã nói ju hay thix thì k ổn ah. lời nói gió bay tin sao dc, ng ta chac j đã nj thiệt hj
sunflower
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
sunflower

Điểm tích lũy : 328
Lần được Thanks : 17
Nhà ở : tổ dân phố 1

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 21:09

Bây giờ chắk e đang phải suy nghĩ rất nhiều, wa những gì em nói thì chị nghĩ em cũng đã có cảm tình với người ta rùi nên mới sợ mất ko giám nói thẳng, nhưng em ak tình yêu wa mạng nó ko thực xíu nào cả, bây giờ em còn nhỏ lắm nên chú tâm vào học em ak tuổi 16 là tuổi ăn tuổi học ko nên suy nghĩ vào những việc này sẽ làm cho em già đi trước tuổi đó. Sau này ra đời gặp gỡ nhiều người em sẽ có nhiều lựa chọn hơn, bây giờ đừng vội vàng wa mà sau này sẽ phải hối hận.Tôt hơn hết là em nên trả lời dứt khoát với người ta và phải thật nghiêm túc trong chuyện tình cảm. Chúc em sẽ có đc lựa chọn sáng suốt và cuộc sống sẽ ko gặp phải nhiều chuyện rắk rối như zầy nữa. flower
pe_vip_kute
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
pe_vip_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI EmptySun Oct 09 2011, 22:00

cảm ơn các ah,các chị,e sẽ làm theo lời ah chị nói
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI   CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI Empty

CÁC CHỊ ƠI....GIÚP E VỚI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» giúp bạn nói hay
» Các món ăn giúp quý ông đỡ 'mềm yếu'
» GIÚP EM VỚI
» Xin nhờ giúp đỡ!