Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tspham
Trưởng bản
Trưởng bản
tspham

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 146
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : Thanh Binh - Ayun Hạ - Phú Thiện - Gia Lai

Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyTue Jun 28 2011, 14:21

Gửi ban quản trị và các members trong diễn đàn mình mong góp chút thành ý sau: diễn đàn mình ngày càng nhiều bạn đọc quan tâm tới phải trẳng đó là những members rất muốn là gì đó trong một Phú Thiện ngày càng phát triển, chính vì lẽ đó mình mong BQT và các members nên thay đổi tên link diễn đàn cho ngắn gọn để dễ nhớ và khi vào diễn đàn ko phải lên google.com search để tìm thầy diễn đàn của mình. vì thế mình mong muốn tên diễn đàn ngắn gọn chút.
đây là vd của minh: tên link diễn đàn như: phuthien.net hay nguoiphuthien.net
phải chẳng rất dễ nhơ.
mình mong dc phản hồi về vấn đề này.
Admin
Admin
Admin

Điểm tích lũy : 1123
Lần được Thanks : 76
Nhà ở : iake-Phú Thiện-Gia Lai

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyTue Jun 28 2011, 16:54

anh tspham nói đúng nỗi "trăn trở" của em bấy lâu nay đây....thực sư mua tên miền .net .com .com.vn hoặc .org....đề phải tính phí hết đấy anh tspham ah. em cũng có ý định mua tên miền và 1 cái host lâu rồi nhưng.....hoàn cảnh SV chưa cho phép. em có ý định tổ chức 1 buổi off để bàn với các thành viên về vấn đề này đồng thơi xin ủng hộ từ các thành viên. mong rằng buổi off tới đây diễn đàn mình có tên miền mới....và 1 host mới không phải xài ké cuả thằng forumotion nữa.
https://phuthien.forumvi.com
kunkon9x
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
kunkon9x

Tâm trạng : Mệt mỏi
Điểm tích lũy : 486
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : 12a1 - THPT Trần Quốc Tuấn - Năm học: 2011-2012

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyTue Jun 28 2011, 17:46

thay vì vô phuthien.forumvi.com ,em vô phuthien.tk, kái này vừa đơn giản vừa dễ nhớ. chỉ cần nhớ phuthien.tk là được, mọi người thử xem đi.
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Điểm tích lũy : 876
Lần được Thanks : 40
Nhà ở : IaAke

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyTue Jun 28 2011, 19:19

Đúng rồi..có tên miền vs host riêng của mình là tốt nhất, forum sẽ ổn định hơn, nhiều chức năng mới sẽ được thiết lập và bổ sung, đặc biệt là chức năng an toàn forum. Mọi người cố gắng tham gia Off để đưa vấn đề ra bàn bạc kĩ càng hơn. Tính toán sau cùng thế nào thì sau buổi gặp mặt trực tiếp này mọi người sẽ biết rõ hơn. WiR1 nghĩ vậy.
http://vn.360plus.yahoo.com/huongmuahe650/
Ôsin_Phủ
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
Ôsin_Phủ

Điểm tích lũy : 309
Lần được Thanks : -4

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyTue Jun 28 2011, 19:59

eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee kunkon kia kekekekekekek Sad Shocked
tspham
Trưởng bản
Trưởng bản
tspham

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyWed Jun 29 2011, 08:15

Vấn đề tên miền là ko chi đơn thuần chỉ là một diễn đàn nhỏ chưa thiết thực. mà phải mang tính xh, nhân văn và là lưu giữ mọi thông tin hữu ích,thiết thưc, cần thiết cho người Phú Thiện, Nhân dân, Đảng ủy Huyên và mang tính kết nối với mọi members khi truy cập. Vấn đề này có nên bàn với bộ văn hóa thông tin huyện và các admin, members để lấy kinh phí chỉ trả cho tên miềm, tên miền .net chi phí cho 1năm cũng k cao lắm mà. thanks
Admin
Admin
Admin

Điểm tích lũy : 1123
Lần được Thanks : 76
Nhà ở : iake-Phú Thiện-Gia Lai

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyWed Jun 29 2011, 09:41

tspham đã viết:
Vấn đề tên miền là ko chi đơn thuần chỉ là một diễn đàn nhỏ chưa thiết thực. mà phải mang tính xh, nhân văn và là lưu giữ mọi thông tin hữu ích,thiết thưc, cần thiết cho người Phú Thiện, Nhân dân, Đảng ủy Huyên và mang tính kết nối với mọi members khi truy cập. Vấn đề này có nên bàn với bộ văn hóa thông tin huyện và các admin, members để lấy kinh phí chỉ trả cho tên miềm, tên miền .net chi phí cho 1năm cũng k cao lắm mà. thanks
đúng tên miền thì giá không cao lắm, nhưng mà làm một cái diễn đúng nghĩa của Phú Thiện thì chúng ta cần mua một cái host để có thể sáng tạo ra những điều mới lạ mà diễn đàn Phú Thiện mới có. mà mua host + tên miền + code = 4-8 triệu...một con số không nhỏ một xíu nào. Cool Cool Cool Cool
https://phuthien.forumvi.com
kisurobo91
Trưởng thôn
Trưởng thôn

Điểm tích lũy : 124
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyWed Jun 29 2011, 11:09

@
tspham
Trưởng bản
Trưởng bản
tspham

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyWed Jun 29 2011, 17:29

phải kêu goi bộ thông tin hyện và nhân dan PT trước thui.
teenayunpa.biz
Phó thường dân
Phó thường dân

Điểm tích lũy : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyWed Jun 29 2011, 20:31

góp ý chút, mình đã đưa vấn đề domain mình cũng đã reg 1 domain dành tặng cho 4rum
domain là http://phuthien.net nhưng lại bị ban acc
với mình domain + host cần là có,
về code thì ko cần phải mua cũng có thể có 1 4rum hoàn chỉnh
host muốn chắc chắn thì tất nhiên phải mua rồi bạn ah
với 1 4rum nếu mới cài đặt thì gói host khoảng 500k thì có thể làm 4rum ổn định,
về domain thì nếu các bạn nhận thành ý thì mình sẽ DNS lại về 4rum
domain live 3y,hết 3y mình có thể gia hạn tiếp tục
mình sẵn sàng giúp đỡ các bạn hoàn thành 1 4rum cho phú thiện

rongga
Thường dân
Thường dân
rongga

Điểm tích lũy : 47
Lần được Thanks : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyThu Jun 30 2011, 02:08

mày rảnh quá nhỉ. không lo diễn đàn của mày đi lo cho tụi tao lam gì? mua cái host 500k của mày nói thà tao xài cái host forumotion này còn hơn. còn mày nói mày làm cho tụi tao cái tên miền .net này hả? nếu mày thích tao tặng cho mày một cái tenayunpa.com.vn luôn. mấy cái trò này mày làm như mình mày biết hả? mày có hiểu mua tên miền với cái host để làm gì không vậy? ngon như mày nói thì tụi bán tên miền đi trăn bò bán tên miền hết rồi. biến đi cho khuất khỏi cái diễn đàn này nha!
kisurobo91
Trưởng thôn
Trưởng thôn

Điểm tích lũy : 124
Nhà ở : ayunha

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyThu Jun 30 2011, 08:36

@ .nólamf như ở cái diễn đàn này toàn trẻ con,với mấy người không biếtcaais gì về mạng ấy
teenayunpa.biz
Phó thường dân
Phó thường dân

Điểm tích lũy : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyThu Jun 30 2011, 10:12

ok vậy mua đi rồi đưa domain đây
Smile) gói tao đang sài là VPS chứ ko phải host
òm chắc ko biết mua để làm gì rồi mua đi rồi backup thử xem đc ko =))
đã thế thì ok out
còn về forumotion này là 1 sever riêng chứ ko phải host,nó chỉ cấp mỗi mem 1 site phpbb khi tham gia đăng ký =))
nếu nói host thì có thể tùy ý sử dụng
xem lại khả năng của mình rồi hãy chữi người khác
còn muốn tặng domain teenayunpa.com.vn thì đưa đây lượm luôn Smile)
domain mà kêu đi làm Smile) làm kiểu nào làm ở đâu ra
nói làm đc thì làm mẹ cái .vn sài ko sướng hơn ah hay bỏ tiền ra mua
nói ko có suy nghĩ
đón tiếp thành viên kiểu đó ah
tspham
Trưởng bản
Trưởng bản
tspham

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? EmptyFri Jul 01 2011, 00:59

diễn đàn là để thảo luận những vấn đề có tính tích cực, các bạn ko nên buông những lời nói mang tính giống cãi nhau thế. chủ đề này ko nên kích bác nhau thế, mình lớn rùi mà. mong các bạn hãy đồng hành cùng diễn đàn vui ve, đoàn kết cùng phát triển hình ảnh quê hương mang tầm vóc thượng hạng.ok
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???   Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ??? Empty

Có nên đổi tên diễn đàn cho ngắn gọn và mang tính giản đơn chút ???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Chia nhỏ không gian học tập thành nhiều không gian nhỏ hơn.
» Người phụ nữ mang thai (sinh vật ngoài hành tinh)
» Để diễn đàn thêm phong phú mình post chut anh cua minh len cho vui, hjk
» Tình cờ đọc được một bài viết của ai đó về ước mơ nhỏ bé giản dị của người con gái... Chia sẻ với mọi người nhé!!!
» Gửi những người đã và đang có tình yêu mang tên người lính
Trang 1 trong tổng số 1 trang